Nyuma ya mchana kati huu, pia tunawakaribisha wote katika jina la damani la Bwana sana sana, waalikwa wote, wale wote ambao walio hapa, wageni wote wa kutoka katika nchi jirani na mahali pote mnapoweza kuwa mlitokea. Mungu mwete, atubariki sote pamoja. Ninawazia kuhusu wandugu yetu ambao wanaotafsiri, Mungu awabariki na wasaidie. Ninajua ndugu Kupfer anasemaka mara nyingi ya kwamba unazungumzaka pole polepole lakini hapo hapo moto unakuja ndani yako, na hapo inakuwa ya haraka sana na inakuwa vigumu kwa ajili ya kutafsiri. Lakini Mungu atupatie neema yake kwa ajili ya yote. Acha Bwana aweze kubariki sana sana wandugu yetu na wadada yetu wa lugha ya Kirumania na pia wandugu na wadada wa lugha ya Kifaransa. Nawazaka siku zote ya kwamba hawapoke yake yote kama vile sisi tunavyoyapokea katika lugha ya Kijerimani inayohusu makusanyiko ya Kiungu. Lakini japokuwa yote, tunatumaini ya kwamba mambo yote yanafanyika vizuri, na pia kutafsiri nayo inabarikiwa, na wote wanaweza kufuata na kusikia na kuweza kuishi. Ningepasha kuanzia kuhusu jana jioni tena na pia wimbo ambao ndugu Branamu alioimba kwa moyo wake wote, ya kwamba wanatokea mashariki, wanatokea magharibi, wanatokea kusini na kaskazini, wanatokea juu ya milima na ndani ya mabonde, wakikuja katika mahali ambapo nafsi inapumuzikia. Tunaweza kusema hayo mambo mamoja na kuweza kuishi hayo kitu kimoja. Katika siku hizi niweza kutoa ripoti jana jioni, na sina hitaji ya kuweza kuyafanya leo. Kwa hiyo, kwa mwisho wa makusanyiko ya jana jioni, tuliweza kuwa na kushitukiwa au kushangazwa iliyo ya kigeni. Sijui kama wale wawili walioona wako hapa leo, waliokuwa hapa jana jioni, mbele wawako hapa tena leo wale walio wana wawili sijui Sip, walikuwa katika safari hiyo alifanyika katika mwaka elfu moja mia kenda makumi nane na tatu nilikuwa nimekuwa na makusanyiko huko Syria huko Jordani huko Misri ni kusema katika upande wa eneo ya golf na wakati pokuwa huko Kairo niweza kuwazia ya kwamba wende juu ya mapiramide na upande juu juu ya piramidi iliyo nzuri mpaka juu sana, na nikafanya hivyo pia. Na wakati nilipokuwa nimefika huko juu, nilitaka niingie katika chumba chumba inayoitwa kwamba ni chumba ya mfalme, na ilikuwa imefungwa. Nikawaza ndani yangu mwenyewe, sasa, mbona ulijisumbua sana kuweza kuja mpaka huku juu, na sasa hawezi kuingia ndani, itakuwa kama vile ni bure na nakuwaka mtu wa kuweka katika matendo hayo, niliweza kuyapewa kwa namna hiyo, na niliweza kusukuma kidogo. Nikawaza sasa, fungua mlango huu hapa kama imefungwa mbele yako. Na ninaweza kuambia nini, huko juu kulikuwa wa vijana watatu au waine, nao walitaka waweze kuwazia kwa upole sana kulikuwa wale walio wana wawili waliotokea katika Ujerumani ya kusini, au kusini ya Ujerumani. Ni wasikia katika lugha yao wakizungumuza, walitaka waweze kuzungumuza, na nikashiunga pamoja nao, na walikuwa na chombo chao cha kurikodi, walitaka waweze kukamata hiyo mazungumuzo yao, na hapo hapo walikuwa wakiingia kama vile walikuwa kiwaza kwamba wanapata katika anga, na wakati ipokuwa nikiwasikia wakizungumza, nikawakaribia, nikawaambia, wapendwa, tuombe pamoja, tuombe pamoja. Na tukafanya hivyo pia, tukaomba pamoja. Na huyo kijana akaniambia, wewe ni nani? Nikasema jina langu ni hili, ni hili na hili. Wakasema nipatie address yako na kusi. Nikasema ninajulikana sana sina hitaji ya kuweza kupatia address. Jina natosha tu ili uweze kupata mahali ninapokaa. Na walikuwa hapa jana, hapa jana jioni. Na wakasema, wakasema, wakasema akasema ndugu Frank, na si mheshimi wa Franki, unaweza kukumbuka katika mwaka huko juu juu ya piramidi katika chumba cha mfalme, tutaka tuweze kuwazia kuhusu maneno. Ukashunga pamoja na sisi na ukaomba pamoja na sisi, na hayo iliweza kutunguza sana, na tangu sasa tunatumikia Bwana, tuko wa Bwana Yesu Kristo, tuko mali yake. Ni ajabu sana, niliweza kushangazwa mahali pote ulipo, pia hata kama iliyokuwa imefungwa kidogo unaweza kufungua kwa kuingia, unaweza kwamba unaelewa yale nataka kusema. Unaweza kuingia katikati yao, nikisema haangeliweza kuzungumza kwa upole, kwa salama. Walitaka waweze kuwa katika ombi moja, waliweza kuguswa sana, mpaka waweze kupata pumziko ndani ya Mungu. Ndugu Rusi aliweza kuisikia jana, wakati walipokuja mbele, wengi waliweza kusikia hapa mbele jana, jana jioni, kwani vizuri sana. Heri watu heri mtu ambaye mahali pote alipo anakuwa na bidii <tipos> au kuweza kuomba pamoja na watu au kuweza kutoa ushuhuda au namna yoyote Ksharp. mahali pote <tipos> au mahali pote ilipo baraka inaweza kuja na watu wataweza kupata njia ya kwenda kwa bwana leo tunapashwa kuendelea na maneno ya jana jioni Haina lazima mahali unapoweza kuzungumza kama ni mara ya kwanza. Sasa kuna kuwaka maswali fulani ambayo inayobaki pasipokuwa na jibu, lakini kwa msaada wa Mungu tunataka tuweze tena kusoma andiko nyingi za Biblia ili iweze kutuonyesha waziwazi. Tunajua vizuri ya kwamba kuna wachaguliwa na kuna wale walioitwa. Tunajua ya kwamba kuna bibi harusi na kuna kanisa, na tunajua ya kwamba bibi harusi, yeye, kama vile kundi la washindi, kama vile kundi la washindi litazaliwa kutoka ndani ya kanisa, litatokea ndani ya kanisa. Na tunajua kwamba Israeli, kwamba tunajua kwamba Mungu anapashwa kufanya kwanza pamoja na Israeli kwanza wale mia moja makumi nne na nne elfu anafanya mwanzo na kisha baadaye atagokea Israeli pamoja na wale mia moja makumi nne na nne elfu na kisha inaandikwa kwamba Israeli itaokolewa katika ujao wake, kwa maana kutoka Sayuni Mwokozi atatokea. Kuna mambo mengi ndani ya ufalme wa Mungu, hatuko peke yetu, lakini musijisumbue. Mungu alipanga mambo mengi nayo yanapasa kutimilika. Pia Nijetaka kwa hiyo niweze kusoma ndani ya Mathayo sura ine kwanza, inayohusu ufalme wa Mungu, ndani ya hiyo iweze kutupatia mwanga mwingi au nuru nyingi kwa ajili ya maneno haya inayosema kuhusu ufalme, kusema ufalme wa Mungu siri ufalme wa Mungu ndiyo siri, siri ya ufalme wa Mungu. Nataka kusoma ndani ya Matayo sura ishirini Matayo ine Matayo ine sura ishirini na tatu ine ishirini na tatu Matayo. Yesu akazunguka katika Galilaya yote akifundisha katika masunagogi yao na kuhubiri habari njema ya ufalme na kuponyesha ugonjwa na udhaifu wa kila namna katikati ya watu. Na ni hivyo ndivyo niliweza kuiamini, kwa maana iliweza kuwekwa hiyo kwa, kwenye kinara cha taa na iliweza kuonyeshwa na kuwekwa alama juu yake, ya kwamba mambo yote ambayo iliyo, iliyo sehemu ya ufalme wa Mungu yote yanapashwa kuletwa ndani ya mahubiri na sio kwa namna iliyo ya, ya kipekee au kwa namna moja, lakini ikiingizwa yote sawasawa sawa na ufunuo ambao Mungu katika wakati huu kwa neema yake aliyotupatia ya ufunuo kupitia roho toka kinywa kilichotumwa ni kusema kupitia kinywa moja kilichotumwa, tuweze kuleta hii ufunuo ambayo tunaweza kupokea kupitia kinywa kilichotumwa. Tunajua kwamba hakuna wakati ambapo ndani yake neno la Mungu liweza kuhubiriwa na kuonyeshwa kwa namna iliyo wazi, kwa namna ya haki, kwa namna ya kilindi, kwa namna ya juu sana, na namna iliyofunuliwa ikifunuliwa katika urefu wake wote na na kilindi chake na kwa urefu wake wa kupanda juu, nasi hatuna haya ya hiyo, lakini ni heri, kwa sababu tuna tuna neema ya kuweza kutambua yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya wakati wetu, ikilingana na neno lake. Na ndiyo maana hatuna haya ya mtu ambaye aliyetumikisha kwa namna ya kipekee, aliyetumikisha alitumikisha ndugu yetu mpendwa lae Branham. Hapa tunaambiwa ya kwamba Yesu alianza kufundisha na akatangaza akahubiri habari njema ya wokovu ya ufalme, Injili. Na sio tu kuhubiri, lakini alifundisha, na hiyo ni tofauti kubwa katikati ya mahubiri ambayo unayofundisha au unayotangaza na mafundisho ambayo unayoleta. Mafundisho inaingiaka katika kilindi cha neno la Mungu. Katika mahubiri inakwaka ni maneno fulani ya juujuu, inaweza kuguswa, lakini wakati wa mafundisho, maelezo yanaletwa kwa taifa la Mungu, maneno la, neno la Mungu, ili maelezo hayo yaweze kutambulikana na kuonekana na kuaminiwa. Ndani ya Matayo sura sita, ningetaka niweze kusoma mstari wa sita. Hapa inaandikwa inaandikwa au kilingana 10, na maombi ya Bwana yetu, Ombi Hier ya Bwana yetu ya kwamba ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama Dein mbinguni. Wanafunzi waliuliza Bwana katika wakati ule wa kwamba Bwana, katika wakati huu ndio nataka kuweza kuweka ufalme wako ufalme wako ufalme wa Israeli. Na Bwana akawambia si kwenu kuweza kujua wakati au muda ambao Bwana aliyoweka kwa ajili ya mamlaka yake mwenyewe, lakini mnyinyi mtapokea nguvu wakati Roho Mtakatifu atakapokuja juu yenu. Na sasa turudi kwa sehemu hii ya lazima ndani ya Mathayo sura kumi na tatu. Leo nitasoma andiko nyingi za Biblia na niweze kusimamia tu kwa maneno ambayo yanapasha kukuwa an ya kuweza kupangwa hapa Mathayo sura kumi 13, 13, mstari wa 19. Hapa inaandikwa ha, Wakati mtu anaposikia neno la ufalme naye halifahamu yule mwovu anakuja na kunyanganya lile lililopandwa moyoni mwake. Huyu ni yeye aliyepandwa karibu na njia. Unaweza kusikia neno la Mungu na kulikubali Kulikubali, lakini kama halifunuliwa kwetu kupitia Roho Mtakatifu, hapo sasa kuwa sehemu ya neno la Mungu, hapo sasa neno la Mungu litakuja na linaenda, tutalisikia, lakini hatutaweza kulifahamu na kulielewa, hatuwezi kupanga mambo kwa namna yake na inayostahili, na ni wakati linapokuwa limefunuliwa kwetu kupitia ufunuo wa kiungu Ndipo sasa tunakuwa na kuelewa kwa kiungu juu ya neno la Mungu, ndipo tunapokea kupitia ufunuo wa kiungu ufunuo wa kiungu na kuelewa kwa kiungu, kiungu juu ya neno la Mungu, na hivyo ndivyo tunageuka kuwa sehemu ya neno la Mungu, na hapo sasa linadumu ndani mwetu. Ni tofauti sasa kuweza kuwa ukisikia tu na kwenda na kuweza kulisikia tu au kama neno linaweza kubaki ndani yetu. Basi Mungu anipatie hiyo, Mungu atupatie hiyo sisi sote. Ni kwamba neno ndani mwetu liweze kudumu, libaki ndani ya mioyo yetu, nasi tuweze kubaki ndani katika neno la Mungu tu liweze kubaki ndani mwetu, nasi tuweze kudumu ndani yake, ili Mungu aweze kupokea yale yanayompendeza. Mathayo 13, tunasoma sasa mstari wa 13 na 8. Mathayo 13. Na hapa inaandikwa, na shamba ni dunia, mbegu njema ni hawa wana wa ufalme, na magugu ni wana wa yule mbovu. Hapa pia wana wa Mungu Ambao waliozaliwa na mbegu isiyoharibika ya neno la Mungu kupitia roho, waliitwa ya kwamba wao ni wana wa ufalme, wanaitwa ya kwamba ni wana wa ufalme. Namna gani tunaingiaka katika ufalme wa Mungu? Yesu aliweza kuyasema ndani ya Yohana sura tatu, mtu asipozaliwa mara ya pili Tulishaka kuyaonyesha hapa, mpango wa Mungu ni kwamba toka tabia yake aweze kuwa na wavulana na wana na wasichana wake, wanaofanana na Mungu, wanaokuwa na tabia yake. Na wakati bwana alipokuwa akisema, wakati alipokuwa akiomba, akiumba, alipokuwa akiumba Adamu wa kwanza, alimuumba kwa sura ya mtu, lakini ha, alikuwa hana uzima wa Mungu, alikuwa hana tabia ya Mungu, alikuwa atokee ndani ya Mungu, alikuwa atokee ndani ya Mungu, alikuwa ameumbwa tu kwa sura yake na kisha Er, toka mwili uliokuwa ya udongo er, lakini kupitia Adamu wa pili, Mungu aliweza kuendelea na lengo yake iliyokuwa ya juu sana, kwa maana Adamu wa pili alitoka ndani ya Mungu, alitokea ndani ya Mungu. Yesu alisema ya kwamba mwamini ya kwamba ninatoka kwa Mungu nilitoka ndani ya Mungu, na kwamba niko ndani ya Baba na Baba iko ndani yangu. Na hiyo ilikuwa ni kiumbe kipya, hiyo ndio umbaji mpya, umbaji mpya uliozaliwa kwa Roho pia hata tabia moja, unakuwa na tabia moja, wanakuwa na tabia moja hapo. Watheolojia wanaletaka mabishano juu ya uungu juu ya umoja. Si lazima Mungu alijifunua das ili, ili na sio kwamba tuweze kuleta mabishano juu ya mambo hayo, lakini Mungu alijifunua ndani ya Kristo ili ajifunue kupitia sisi ndani ya Kristo. Alijifunua kwetu kupitia Kristo, Kristo. Kristo alimzaa yeye kama vile mzalo wa kwanza, na alisema wewe ni mwana wa Mungu wa kwanza, wewe ni mwana wangu leo nimekuzaa. Na sasa sasa, nasi sasa tunapashwa kujua hiyo leo, na kuweza kuzaliwa kwa roho hiyo moja, ili tuweze kuwa na tabia hiyo moja, kama vile ya yule mwokozi wetu na mkombozi wetu. Na ni hivyo ndivyo tunatambua neno hili hapa, laandiko haja haijaonekana yale yatakayokuwa, lakini wakati itakapoonekana tutafanana naye. Hiyo si ahadi tu, lakini hiyo ni uhakika wa kiungu mkweli wa Mungu. Wakati ukamilifu utakapofika, wakati kumalizika itakapofika, wale waliokombolewa watafanana na Mkombozi hapo sasa inahusu kundi la washindi muniache niweze kusoma tena hapa ndani ya matayo sura kumi na tatu sasa mstari wa makumi tano na mbili hapa inaandikwa matayo kumi na tatu makumi tano na mbili akawambia kwa hivi kila mwandishi um, aw, aw au hapa inaweza kuandikwa, hapa inaweza kuandikwa kwamba kila mwalimu, kwa tafsiri nyingine, kwa hivi kila mwandishi aliyekuwa mwanafunzi wa ufalme wa Mungu anafanana na mwenye nyumba anayetoa katika hazina yake vitu vya vitu vipya na vitu vya zamani. Na hapo sasa, acha mambo hayo mawili hacha hayo mawili yaweze kutumikishwa aweze kutumikishwa ya Agano la Kale na Agano Jipya, aliweza kuletwa ikiwa katika umoja, inaweza kuletwa katika umoja. Hapa Bwana mbele ya ufuku wake alikuwa akisema, alikuwa kikuwa katikati yao, aikuwa upepo aikuwa meteo au kitu fulani, lakini kwani mambo ya ufalme wa Mungu naweza kuyasomea ndani ya matendo ya Mitume sura moja musara tatu matendo um ya mitume sura moja musara wa tatu, na nyuma ya kuteswa kwake aliwatokea, akawaonyesha kwa alama nyingi ya kuwa yu hai akaonekana nao kwa muda siku makumi ine na kusema nao maneno ya ufalme wa Mungu. Katika wakati ule ilikuwa ni hitaji yake, na leo ingali hitaji yake. Hiyo tunaposha kujua yale ambayo Mungu anayofanya ndani ya ufalme wake, ili sasa tuweze kupata sehemu katika ufalme ule. Jana tulisoma na kuzungumuza kuhusu yale ambayo Ufunuo sura saba inamaanisha. Ni kusema hiyo kundi kubwa inayotambukwa hapa ndani ya Ufunuo sura saba ni wabikira ishirini, wabikira, wabikira watano ambao hawakuwa tayari ili waweze kwenda pamoja na bwana arusi na waweze kuingia katika karamu ya arusi. Na waliweza kunikaribisha juu ya mambo hayo, na ilikuwa mara nyingi ni maandiko za Biblia ambazo zinazofanana na ijapokuwa hayo yote jakuwa kama vile hazifanani, hazifanani ningetaka niweze kujibu swali ambayo niliyoulizwa tunaipata ndani ya Mathayo sura ishirini na tano. Mathayo sura ishirini na tano, mstari, mstari, wa kumi na mbili, lakini akajibu akisema kweli nawaambia ninyi, siwajui ninyi. Angalieni basi kwa sababu hamjui siku wala saa ile. Kilo ilikuwa ni kwamba ilikuwa, ilikuwa, ilikuwa, ilikuwa matesho kwa, alisema kwamba siwajui, siwajui. Lakini hapa kama vile maandiko zingine zote na katika maelezo yote tunapashwa siku zote kuwa na yote kwa ujumla ya maneno hayo mbele ya macho yetu, na ninaendelea na kusoma. Tusome sasa Mathayo 25 mstari wa kwanza ili tuweze kuwa na maneno hayo kwa ujumla. Halafu mfalme wa mbinguni utafanana na mabikira kumi waliotoa taa zao wakatoka kwenda kukutana na bwana harusi, na sio wamoja tu au, lakini pia wengine wote wote kumi walienda katika njia ili waweze kuenda kumulaki bwana harusi. Walijua ya kwamba anapasha kurudi, na wote walikuwa na mataa na mataa zao zilikuwa zikiwaka wote. Tofauti ni kwamba wamoja katikati yao walikuwa na vyombo vilivyokuwa ndani machupa ya pembeni, na wengine walikuwa na mataa peke yake. Lakini hapa bwana anawaambia kwamba si wajui neno hili kujua iwe kutambua au kuwafahamu. Katika Kijerumani, kufahamu au kujua inaweza kuwa kama vile ni moya, lakini napohusu karamu ya harusi hii, kundi kundi hii ya wale wabikira wenye busara watano Das Hochzeitsmahl, bitte. Wale wabikira wapumbavu watano hawafika kwenye lengo. Inayohusu karamu ya harusi ilikuwa ni shurti kwa ajili ya karamu kundi la wazaliwa wa kwanza, hiyo shurti kwa wale wabikira wapumbavu ya kuweza kupata sehemu katika wazaliwa wa kwanza haikuweza kuijaza. Inahusu ufalme wa au karamu ya harusi ilikuwa inapaswa kuwa lazima kwa ajili yao kuweza kuijaza shuti hizo. Na sasa ni nataka niweze kusoma yale nayo usemeka kuhusu yale am, wale ambao katika jina la Bwana watakuwa umefanya mambo mengi na ambao hawakuweza kuhusika pia na yale iliyokuwa ya lazima, naweza kuweza kuyasoma ndani ya Mathayo sura saba. Ninaomba mweze kuwa makini sana kwa matamshi ambayo yanatomwikisho hapa kuna tofauti Matayo sura saba ishirini na moja. Matayo, Matayo saba ishirini na moja. Si kila mutu ambaye anayeniambia Bwana, Bwana atakayeingia ufalme wa mbinguni, lakini yeye anayefanya mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni. Wengi wataniambia siku ile, Bwana, Bwana, Hatukutabiri kwa jina lako, tulitoa pepo wachafu na kwa jina lako tulifanya matendo mengi ya uwezo? ishirini na tatu, halafu nitawambia sikuwajua ninyi wakati wowote, ondokeni kwangu ninyi munaotenda uovu. Munaona hapa hapa hapa, hapa ni matamshi mengine: mwende mbali nami, ninyi mliotenda maovu. Mulitumikisha jina langu, lakini hamukutembea katika njia zangu. Mulisema bwana bwana lakini hamkuhusika na yale niliyoagiza kusema na kufanya. Muliifanya ndani ya jina langu makazi zenu wenyewe na sio mimi. Lakini mlikuwa mujitukuza ninyi wenyewe, hamukutukuza hamukufanya kazi yangu, lakini mlifanya kazi yenu. Basi mwende mbali na mimi, ninyi ambao mliotenda zambi, mwende mbali na mimi, nyuma yangu, sijawahi kuwajua. Tunatambua sote ya kwamba haya ni matamshi mengine, hapa na hapa, inahusu kundi lingine, ni kusema wale ambao ndani ya hii kizazi cha mwisho ya hii karismatiki hapa na karismatiki kule, maalama na maajabu yanafanyika huko na huko, na jina la Yesu hapa na jina la Yesu kule, lakini Bwana wetu anasema Munaniita Bwana, Bwana, Bwana, Bwana, munaniita Bwana na Mwalimu, na mna haki ya kuyasema kwa maana mimi ni yeye kweli. Lakini sasa, kama mimi niliye Bwana na Mwalimu niliweza kuwapatia mfano sasa, nanyi nanyi mnashurutishwa, mnaagizwa kuyafanya ninyi kwa ninyi kama vile nilivyowatendea ninyi. Mungu anataka watu ambao wanaoweka neno katika matendo na sio watu ambao wanaosikiliza tu. Unaona hapa tofauti, hapa kundi ya watu ambao wanaosema Bwana, Bwana, Bwana, tuifanya hiki tuifanya kile na kili, na hiki na hiki na hiki, na hiki na ha hayo yote katika jina na nguvu za jina lake, katika nguvu za jina lake. Lakini Bwana anawaambia kwamba mwende mbali na mimi, nije ambao mliotenda dhambi, sijawahi kuwajua, ndani ya Mathayo sura 25. Hiyo kitu ni tofauti. Sasa hapa ni tofauti, kwa maana hapa inahusu lengo ya kwanza, lengo ya lazima hawakuweza kujafikia hawakuweza kuifikia. Huko Seule usikuweza kujua yaliyofanyika huko kwenye michezo ya olimpike huko Seule, lakini sio wote waliorudi nyumbani kwao wakiwa na madhahabu. Kuna wengine walioweza kurudi wakiwa na fedha wengi na wengine na medaye za bronze au za shaba. Wote wakuweza kurudi nyumbani kwao wakiwa na madhahabu ao mabedaya za dhahabu. Lakini nawaza kwamba ni Paulo naweza kusema hiyo, akilinganisha na wakati hiyo akaandika katika Wakorinto wa kwanza. Nataka ni kuweza kusomea hiyo kama nayaipata ndani ya Wakorinto wa kwanza, ya kwamba siyo wote ambao watakaovikwa taji, lakini wale ambao watakaopigana sawasawa na shurti ni ili wasiweze kushindwa au kukata, kukataliwa na sio wote wanaofikia kwenye lengo nawaza kwamba iko katika wakorinto wa kwanza sura tisa kwenye musara wa ishirini na ine wakorinto wa kwanza sura tisa musara wa kumi Mutala shina ine. Mutala shina ine. Hamujuu ya kuwa wale wanaopiga mbio katika mashindano wote wanapiga mbio, lakini mmoja anapokea zawadi. Pigeni mbio namna hii ili mupate. Mnatambua hapa inahusu nini? Nikusema wote sote tuko katika uwanja wa kupiga mbio na hapa hapa shauri nakuja sasa, inaipewa katika mioyo yetu kwenye mstari wa 24 na wa Korinto wa kwanza sura tisa kwenye mstari wa 25, na hiyo inatimilika kwa yule anayetaka kufika kwenye lengo, na kila mtu anayeshindana ana kiasi katika maneno yote Sich am basi wanafanya hivi sich, kusudi wapate taji ya kuharibika, lakini sisi um tupate taji isiyoharibika. Basi mimi napiga mbio vivyo hivyo, si kam, si ovyo, si kama ovyo ninapigana, si ane kama mwenye, si kupiga hewa, lakini ninatesa mwili wangu na kutumikisha isiwe nikikwisha kuwahubiri wengine mimi mwenyewe niwe mtu wa kukataliwa. hai, haina lazima. Sasi, ni nani, hata kama tuko watu gani, tunapasha kuwa na kitu moja mbele ambacho yetu ya kwamba siyo mwanzo lakini ni mwisho ndio ambao utakaovikwa taji na ni wakati ule ndipo mpango wa wokovu wa Mungu unapokuwa umewekwa katikati ya taifa la Mungu. Ni hapo sasa lengo au safari ya kama hiyo inaweza kuanza, na wengine wote wataweza kuanzisha safari yao wenyewe au mashindano yao wenyewe bila kuweza kuwa na lengo mbele ya macho yao na ndiyo maana wanakimbia kwa namna hii na kesho tena wanakimbia kwa namna ingine, iwe yoyote ambayo wanaweza kufanya au wanaweza kufanya hata utangazaji fulani, na mtu anayetokea huko akikuwa kwa namna njema atapata Itaji. Lakini sio hiyo kwa mpango wa Mungu, taifa la Mungu haitembei yake leo kwa namna hii hii hapa na kesho kwa namna nyingine kule. Waliwekwa na Mungu yeye mwenyewe ndani ya hiyo safari katika mashindano hiyo, na hiyo ndio Paulo anasema hapa katika ugonjwa wa kwanza, na sio lengo ya mtu iliyowekwa mbele ya macho yao, lakini ni lengo lengo ya kiungu. Ni kusema Paulo anaweza kuyaonyesha hapa, na sahau yaliyo nyuma yangu na, ninakimbia mpaka kwenye lengo mpaka niweze kuchukua lengo au zawabu iliyowekwa ya kimbinguni iliyowekwa mbele yangu ya Mungu katika msada ufuatao unasema kwamba katika Wafilipi sura 3:15 basi sisi tulio na lengo tuweke nia yetu juu ya mambo hayo. Ndani ya Waebrania tukimbia katika uvumilivu wote katika mashindano iliyowekwa mbele yetu, nikusema kuna wale ambao walio na lengo iliyowekwa mbele ya macho yao lengo ya juu sana, mwito ulio ya juu sana ni kusema kupata sehemu ya kuperia kwa mili yao na kunyakuliwa, na kisha waweze kubadilishwa kwa sura ya Yesu Kristo. Nani katikati yetu anayetaka kuweza kufika kwenye lengo hiyo? Mseme amina. Ingekuwa vema sana na kwa neema ya Mungu, mpaka sasa safari ingani endelea vizuri, kwa neema ya Mungu inaendelea vizuri, mashindano inaendelea vizuri Tunapashwa kuacha mambo mengi, mambo mengi yanayotulemelea, tunapashwa kuyaacha na hapo, pa, hapo Yakobo anaonya hapo hapo katika sura tano ya barua yake ya kwamba tunapashwa kujivuiwa mambo hayo yote, na kisha baadaye tuweze kufika tuweze kufika kwa, kurudi kwa Bwana, tuweze kuenda kumulaki. Naendelea kusoma ndani ya Wakorinto wa pili sura kumi na moja, Wakorinto wa pili sura kumi na moja mstari wa kwanza, ninataka munivumilie mimi katika upumbavu wangu kidogo, sivyo? Möchtet ihr euch doch ein klein wenig kama vile ninavyofanya kwa ajili yenu, lakini kweli ja mnivumilie, kwa maana nina wivu yenu na wivu wa Mungu, kwa maana niliwapatanisha ninyi kwa mume mmoja, ili niletee Kristo bikira safi ni wapatanisha kwa mume moja. Um, na hiyo Bwana Mungu anasema nini? Bwana Mungu anasema nini katika Agano la Kale? Hosea mbili kumi na tisa ich ya kwamba nitakuoa, nitakuoa kwangu, ndio nitakuoa kwangu, kwa ajili kwa ya haki na, na, na, na kwa ajili ya haki na kweli na katika upendo na rehema. Mungu alikuwa amekwisha kuyasema katika Agano la Kale kupitia nabii, akuwa amekwisha kuyatangaza, na hapo wakati Yohana alipokuwa katika kazi yake, alisema ya kwamba yule aliye na bwana harusi ni yule aliye na bibi harusi ni bwana harusi, na rafiki ya bwana harusi anasikia sauti hiyo naye anafurahi na, na, na kadhalika. So, mnajua yote ya yaandiko hiyo. Hapa Paulo alisema kwani nina wivu juu yenu. Wakondo wa pili sura kumi na moja a wa pili. Paulo alikuwa na hamu alikuwa na alikuwa na hitaji, ili watu wasiweze kuwa tu waamini au waamini tu, lakini waweze kuwa watiifu watiifu, wakitumikia Bwana na waweze kufika kwenye lengo ya kiungu. Naweza kuyasema ya kwamba huduma ya ndugu Branamu Um, das ilikuwa na lengo hiyo, moja ilikuwa na kazi kama hiyo, na ndiyo maana hangeliweza kufanya mapatano, angepashwa kuleta ujumbe wa kiungu na kuihubiri kama vile alivyofanya, ili nasi tuweze kutenganishwa na mahizi madesturi ma, ma, ma zote zinazotufunga tuweze kuwekwa huru ili tuweze kutumikia Bwana katika uhuru wote, na ili tuweze kufika kwenye mwito huu wa mbinguni. Kwa maana nina wivu kwa ajili yenu, wivu wa kiungu. Hakuna kitu ambacho kinaweza kuwa cha hatari kama vile mtu wa Mungu aweze kuishi na kisha baada ya baada ya miaka ya huduma kisha aweze kuona ya kwamba hakuna hata matokeo hakuna hata matunda ambayo unaweza kuvunwa kwa ajili ya Bwana, na naamini ya kwamba ninakumbuka maono hiyo ambayo ndugu Branham aliyoweza kupata kuhusu bibi harusi, akalia, alikuwa akilia wakati alipokuwa akitoa maono hiyo akiwa akiyasema na hapo sauti ikamwambia kwamba utaona bibi harusi akipita. Mnajua ilikuwa ni nini? Na hapo tazama yale aliyoona, alionyeshwa bibi harusi kama vile alivyokuwa kwa mwanzo, bibi harusi wa utukufu asiyekuwa na mkunjo wala kunyanzi, akitembea kwenye hatua moja yote, katika utaratibu iliyo kamilifu, na kisha hapo hapo bibi harusi mwengine akafika akitembea kwa namna mbaya, mbele ya mwanamke aliye na pua ndefu akishikamata kama vile mlozi na huyo mama ayo, oh! Mwanamke yule ndiye alikuwa akiongoza wengine wote nyuma yake, akiwa na mziki na mata, ramba tamba. Na ina maanisha nini? Na hapo akaambiwa ya kwamba huyo ni bibi arusi wa Marekani. Hapo wakati alipoona hayo akajisikia vibaya, hakuisema tu lakini tunaweza kuyatambua akilia. Yule anayesikia kanda hiyo unaweza kuyasikia analia. Wakati unaposoma kitabu akose mambo inaweza kuwa kama vile haisikilikani, lakini wakati unaposikia hiyo kanda unasikia akilia, akivunjwa. Mtu wa Mungu akasema, Bwana kweli, hii ndiyo matokeo ya hii miaka yote ya huduma na hii kazi yote ya wengine wote. Na hapo alisema ya kwamba alilia, akasema, Bwana utufanyize neema, utuhurumie. Na mnajua nyote yale aliyofanyika hapo hapo akatazama tena na bibi harusi akaonekana kama vile alivyokuwa, kama vile yule bibi harusi wa kwanza, na hiyo tunayamini kwa moyo wetu wote, kama vile alivyoiona katika maono, na siyo yale ambayo takayosabilika, na siyo mwanzo ya wakati au sehemu ya mb... ya wakati lakini yale ambayo utakayofika kwa mwisho ya hii huduma ya kiungu, kama vile matokeo ya kiungu ya wale ambao watakaoweza kutayarishwa, kama vile u, kama vile, bibi harusi wa mwana kondoo kwa mwisho wa ujumbe huu, kupitia hii kazi na usimamizi ambao Bwana aliyotupatia, na sio kuweza kuingia katika safari kama vile wakati ule niliweza kuwa pia msportif au mtu wa kufanya mchezo, mara nyingi ya itambo wake, lakini ninasikiaka vizuri kwa na kwamba ilikuwa ikitembea kwa namna hiyo, alikuwa anahitaji ya kuweza kuwa wa kwanza. Yeah, ndani ya kazi ya nyumbani nilikuwa nikifanya mambo kwa namna tofauti, sivyo? Lakini wakati ipokuwa kihusu kukimbia au kuweza kufikia kwenye lengo, nilikuwa nikikimbia, nilikuwa tayari kuweza kufika kwa kwanza. Nawaza kwamba ilikuwa hivyo hivyo, inapaswa kuwa kwa, kwa, na kwa, kwa namna yetu sisi pia, wakati napokuwa lengo ya kuweza kufika kwenye lengo ya milele, hapo sasa hatukimbie tu, tunahitaji hatuna hitaji ya kuweza kuiba, hatuna hitaji ya kuweza kupita pembeni. Unapashwa kufanya devare au kazi ya nyumbani, na hiyo sio kuweza kuiga kwa mtu mwingine. Hapana, na kama tunaiga kwa mtu mwingine itakuwa na matokeo juu ya kitu fulani, lakini pasha kuwa macho, tuweze kuwa tulisikia neno na niweze kuwa nimefunua kwetu na tuweze kuwa tumeelewa, na tuelewe yale yaliyosemeka, yaliyofundishwa, ili baadaye tuweze kuua sehemu ya kitu hicho na kisha ili tuweze kutambua ya kwamba haya ni mambo ya Mungu na ni kazi ya Mungu, na tunataka tuweze kuleta kwa Bwana bikira safi, ambaye asiyekuwa na mkunjo au kitu fulani kinachoweza kuonywa. Lakini kama vile hivyo semeka wakati ule katika Ugordo wa pili sura kumi na moja, inasemeka hapa mstari wa tatu sasa lakini naogopa ya kwamba sawasawa sawa nyoka alivyodanganya hawa kwa hila yake, mawazo yenu yasiharibiwe na mutaacha uwepo wa moyo na usafi katika Kristo. Kuna leo watu ambao wanaojaa kukokotwa kudanganywa, mambo hayaendaki haraka haraka kwa ajili yao, hawana maingi yale yanayofanyika kwa ajili yao ni shaka semeka hapo. Lakini kazi yetu sisi sasa ni ya kuweza kuleta neno lofunuliwa mpaka katika mwisho wa dunia kwa maana mwisho ambao Mungu atakayofanya unapaswa kufanyika katika ulimwengu mzima, na mbele hiyo kumalizika iweze kufanyika katika ulimwengu mzima, inaomba kabila zote mataifa yote na malugha zote iweze kufikiwa, mataifa yote iweze kufikiwa, iweze kuwa imesikia hii ujumbe wa mwisho, na kisha iweze kupata heri iwezo ya kuweza kupata sehemu katika yale ambayo Mungu aliyofanya sasa kwangu mimi akose, mambo yanaendeka polepole, na pia kwa ajili yangu, akose nasikiaka, akose zaidi kuliko wale ambao walio hapa au zaidi ya wale ambao wasio hapa. Lakini kuna kitu moja ambayo ninapaswa kujilinda, sitaki kutangulia Bwana kwenda mbele yake. Ninataka yeye mwenyewe asimame, asimame nasi sasa, tuweze kufuata tuweze kumfuata, kama vile Musa alivyosema, Bwana, kama wewe hausimame hapa, nasi tutabaki hapa, hatutafanya kitu fulani. Na kama sasa Bwana anasimama, na hapo sasa nasi tutasimama pamoja naye, tutamufuata kwa maana hii kitendo chake cha mwisho kitakuwa pamoja na Mungu, mahali ambapo mkono wake utakaposhuka, kama vile wakati wa Farao, na yeye mwenyewe ataweza kusema, acha mwana wangu atoke. Hapa haisemei kuhusu mtumishi wangu, lakini hasemeki kwamba kwa mwana wangu, kwa maana toka Misri niliita mwana wangu. Wapendwa wangu, hapa kuna kulinganisha ya ajabu sana. Oo, ona gisi neno la Mungu ni kamilifu, ona gisi neno la Mungu ni la haki wakati linapokuwa limefunua kwetu kupitia Roho Mtakatifu, ningetaka katika maneno hayo niweze kusoma kitu fulani, kuonyesha kitu fulani cha ajabu hapa. Kwa ajili ya hiyo nitaka nisome ndani ya Samueli wa pili. Samueli wa pili, sura saba, mstari wa kumi na nne Samueli wa pili, sura saba, mstari wa kumi na nne wa wa sura sura pli Eh, nitakuwa baba yake naye atakuwa mwana wangu. Mpaka hapa nawasi, msome msome zaidi ya hiyo mwachie pale, mnaweza kusoma pamoja nami mwendeleo, nitakuwa baba yake naye atakuwa mwana wangu, lakini muchunge kidole chenu juu ya hayo. Msome sasa Waebrania sura moja Waebrania sura moja Waebrania sura moja na muta weza kupata hapa matamshi haya ya ajabu Waebrania moja mstari tano kwa maana Mungu alimwambia malaika gani wakati wowote, wewe ndiwe mwana wangu, mimi nilikuzaa au nimekuzaa leo? Na tena, mimi nitakuwa baba, nitakuwa kwake baba naye na yeye atakuwa mwana kwangu. Hapa mtu wa Mungu anatamka hapa maneno ya gala kale. Hasome mwendeleo wa maneno haya. Kwa sababu gani? Nataka kuonyesha kwa sababu gani hapa Paulo alisoma maneno haya yote ya, alisema maneno ya wa Samueli wa pili sura saba mustari kumi na ine. Hakuandika yote hapa Samueli wa pili sura saba musoara wa kumi na ine. Sasa anasoma mwendeleo, kama akitenda uovu nitamwazibu na fimbo ya watu. Hapa sehemu hapa, sehemu, hapa inatimilika pamoja na Bwana wetu na kwa namna ya kimaajabu, lakini sehemu ya pili hayo ya kwamba kama akifanya uovu hayo inaweza kutimilika kwa wana wa Samweli wa mwili au sisi wavulana wasichana, lakini Bwana wetu yeye, Bwana wetu yeye alikuwa ni Bwana. Kama angefanya makosa sisi, ingeweza kuwa tofauti, lakini yeye alikuwa ni kamilifu na ili, aweze kutengeneza makosa ambayo tuliyofanya ili aweze kuleta, na aweze kuleta uzima na aweze kunyang'anya nguvu za kifo. Unaona, huyu mwandishi wa barua ya Waebrania hakus, hakuandika hii sehemu ya pili ya shahidi, kwa maana hiyo ilikuwa haitembee na kutimilika kwa bwana wetu katika msimamo wake wa mwana. Mnaona hii nyoke au mnaweza kusema hii, unajua inayosema ni nini, lakini hii ni kweli mia kwa mia. Yale yote yanayoandikwa katika Biblia ni kweli na ya haki, kama vile katika wakati ule, katika Nabii Isaya kwenye sura makumi sita na moja inaandikwa ya kwamba, ilikuwa imeandikwa ya kwamba, ilikuwa imeandikwa kuhusu siku ya ya kasirani na katika Luka, Bwana wetu alifungua kitabu, alipasha kusoma mahali, alipasha kusoma ni kusema sawasawa, okay. Na utangazaji wa mwaka wa neema ya ukovu ya Bwana, naamina naopo akafungua akafunga kitabu, akafunga kitabu. Siku ya gazabu ilikuwa bado kufika, na ndio maana kusoma hiyo. Hapa mwandishi wa barua kwa Ibrania wote wanawazia hiyo na waz, wote wanawaza kwamba ilikuwa ni Paulo lakini naye aliweza kusimamia hapo katikati ya shahidi ya Samueli wa pili sura kumi na nne. Hakusoma sehemu ya pili au hakuandika Ali, aliandika tu sehemu ya kwanza, na kasema ya kwamba wewe ni mwana wangu, leo nimekuzaa. Na wakati mwingine anasema kwamba atakuwa mwana kwangu na mimi nitakuwa baba kwake Hasa hiyo inatimilika mara ngapi kuhusu Bwana wetu? Anatimilika mia kwa mia kwake. Yeye kama vile mwana wa Mungu ni mia kwa mia, hiyo timilika mia kwa mia kwake. Kwa tena swali lingine, hii neno hili liandikwa kwa kwa mtu mmoja, ndio, hiyo ni mia kwa mia. Nitakuwa kwake, nitakuwa kwa ajili yake, baba nitakuwa baba yake na yeye atakuwa mwana wangu, kwa mtu mmoja moja moja, moja. Naweza kuonyesha hiyo katika gano jipya namna gani Paulo aliweza kutumikisha maneno haya tena kwa wingi. Akilinganisha hiyo kwa wavulana wote na wachana wa Mungu. Na hapo mtaweza kutambua kwa sababu gani sehemu ya pili sasa ya Samueli wa pili sura 7 mstari 14 haiandikwe ndani ya Waebrania sura moja mstari tano, kama akifanya makosa. Wewe na mimi tunaweza kufanya makosa na hapo sasa Bwana anapashwa kutukosoa, anapashwa tuadhibu, kwa maana anaadhibu wavulana wote na wasichana wote anayotambua kama vile wana wake. Anawapiga, anawakosoa, anawafundisha. Huyo ndio baba mzuri. Amina. Kila mtoto yote anayependwa naye anamukubali, anamuadhibu. Hapa nasoma katika Wakorintho wa pili sura sita, kwanza kwa mstari wa kumi na sita. Wakorintho wa pili sura kumi na sita mstari wa Wakorintho wa pili sura sita, mstari wa kumi na sita. Tena hekalu la Mungu lina mapatano gani pamoja na sanamu? Kwa maana ninyi hekalu la Mungu aliye hai, kama Mungu alivyosema, nitakaa ndani yao, nitakutembea katikati yao, nami nitakuwa Mungu wao, nao watakuwa watu wangu. Mstari wa kumi na saba. Kwa sababu ya neno hili tokeni katikati yao, mukatengwa nao Bwana anasema, wala msiguse kitu kisicho safi, nami nitawapokea ninyi, nitakuwa baba kwenu, nitakuwa baba kwenu, nanyi mtakuwa wana na binti zangu, Bwana Mwenyezi anasema. Wakorintho wa pili sura 10 na Wakorintho wa pili sura 6 mstari 16 mpaka 18, hiyo maneno mamoja ya Samweli wa pili sura saba mstari wa 14 inatumikishwa hapa, inasema ikionyesha wana wote wa wana wa Mungu wote, wavulana wote na wasichana wa Mungu, kwa namna hiyo moja pia Yesu alisema ndani ya Yohana sura ishirini, usiniguse kwa maana sijaenda kwa baba yangu na baba yenu, kwa Mungu wangu na Mungu wenu wengi hawaelewake hayo lakini angepashwa kuwa mzaliwa wa kwanza Kat, katikati ya wandugu wengi angepashwa kuwa mwanzo wa viumbe vya Mungu. Na ndiyo maana hapa ilo neno moja linaonyeshwa likiletwa kwa wavulana wote na wasichana wote wa Mungu, ilitumikishwa kwa wavulana wote na wasichana wa Mungu baba wa mbinguni si baba wa Bwana wetu Yesu Kristo tu, lakini pia aligeuka kuwa baba yetu sisi sote, kwa maana tunaombaka na tunaweza kusema, na sio mama na sio baba, baba yangu, lakini baba, na la sio baba yangu, na sio baba yangu, lakini baba yetu, baba yetu, baba yetu uliye juu mbinguni, jina lake litukuzwe. Yeye ni baba wa wale wote wanaoita kwamba ni wana wake, kwa maana naandikwa na kwa maana naandikwa kwamba ni baba yangu, lakini baba yetu, baba yetu sisi sote. Na hapo sasa tumegope kuwa wana wa Mungu, yale ambayo tutakao kuwa haijaonekana bado. Niweza kuelewa nyote hiyo. Sasa na wasi hiyo ashahidi moja, Samweli wa pili sura 7 mstari wa 17 mstari wa 14, samahani, mstari wa 14, sehemu ya kwanza inatimilika kwa Bwana wetu. Hiyo sehemu ya kwanza ya mstari wa 14 inatimilika kwa wa, wa, wa, kwa Bwana wa Mungu Yesu Kristo, inatembea moja kwa moja na Waibrania 10. Waibrania moja mstari wa tano, hiyo pia inatimilika pia kwa Samueli. Hiyo Samueli sura ya 7 mstari wa 14 pia inatimilika pia kwa wa, kwa, kwa wavulana wasichana wote wa Mungu, inaandikwa pia ndani ya kwa maana wa kwa mwana wa Mungu kwa sehemu ya kwanza na Samweli wa pili sura 6 mstari 18 inatimilika pia kwa wana wa Mungu wote. Na yote ilipashwa kurudishwa katika hali ya kiungu, ilikuwa ikisemeka kwa wingi pale hilo neno nalo, na pia linatimilika kwa ajili yao. Inatimilika kwa namna hiyo moja, nitakuwa kwenu baba nanyi na mtakuwa wana na wasichana wangu, Bwana Mwenyezi anasema. Hiyo ni kweli tuko, hiyo ndiyo ni kweli au hapana? Ndiyo, tuko wana wa Mungu, wa neema ya Mungu tumegeuka kuwa wana wa Mungu, kama vile ndani ya Yohana moja inaandikwa, injili ya Yohana, na sio kwa mapenzi ya mtu, lakini sawa sawa na mapenzi ya Mungu, ndiyo zaliwa na Mungu kulingana na mapenzi ya Mungu. Maandiko mengi yanaweza kusomewa, yale ya ambayo Mungu aliyokuwa nayo kama vile mpango na aliyoanza kufanya kupitia kristo anaendelea kuyafanya mpaka aliweza kusema tazama mimi hapa na wale wana wote ambao walionipatia waebrania 2:13 na hiyo iliandikwa pia ndani ya agano la kale isaya 8:18 mambo mengi ilikuwa imekwisha kuandikwa katika hii kitabu takatifu na yale yote ilikuwa imekwisha kutangazwa mbele kwa namna ya unabii ikiambatanishwa na mpango wa ukovu, yote yamepasha kutimilika katika gano, gano jipya, nayo yanatimilika pia, kulinganisha pia iliyo ajabu ya Isaya sura makumi tano na moja makumi tano na ine Isaya makumi tano na ine msura wa kwanza Isaya makumi tano na nne mstari wa kwanza: imba wewe, uliyetasa wewe, usiyezaa paza sauti yako kwa kuimba, piga kelele kwa furaha, wewe usiyekuwa na uchungu wa kuzaa, maana watoto wake aliyeachwa ni wengi kuliko watoto wake aliye na mume, Bwana anasema hapo mniambie waziwazi ni nani katikati yetu ambaye angeliweza the kuambatanisha katika agano, katika habari ya ukovu na kuweza kuona kitu fulani, tungeliweza kutikisa sisi sote vichwa. Eh, ni nani hapa huyu mwanamke anayesemeka hapa the the katika Agano la Kale kama vilivyosemeka katika mwanamke kama vile Mungu aliambia Israeli katika Hosea na katika Isaya, na hapa inasemeka ya kwamba piga sauti, paza sauti, imba sauti, wewe ambaye mwanamke usio kuwa uchungu sio una uchungu hapa. Mwanamke anayesemeka hapa nani? ni nani mwanamke yule aliyeachwa ni nani? na ni mwanamke aegane aliyeolewa. Utukufu kwa Mungu, utukufu kwa Mungu kwa ajili ya kila ufunuo wote wa neno lake na wa roho wake. Wakati napoingia katika, katika Galatia tunapata jibu hapo maelezo tunayapewa na Mungu ye mwenyewe sura wa Wagalatia sura ine kwanza kwa mstari wa ishirini na ine mnaweza kuyasoma mbele na ya ishirini na ine akose, na baada ya hiyo akose, ndiyo mstari wa ishirini na ine Wagalatia ine ishirini na ine. Maneno haya ni mfano. Kwa maana mwanamke, wanawake hawa ni maagano mawili, pamoja na moja toka mlima Sinai iliyo katika utumwa, ndiyo Hagari. Maana Hagari ni mlima ulio Sinai katika Arabia umefanana na, na Yerusalema wa sasa, naye katika utumwa pamoja na watoto wake. Lakini Yerusalema wa juu ni huru, ndiye mama yetu sisi sote maana imeandikwa, Isaya makumi tano na moja makumi tano na ine Isaya makumi tano na ine mstari wa kwanza: furahi tasa usiyeza paza sauti ukalie wewe usiye na uchungu kwa sababu watoto wake aliyeachwa ni wengi kuliko wake aliye na mume. Munatambua na kuona gisi namna gani mtume aliweza kukamata maneno haya ya Isaya makumi tano na ine mstaro wa kwanza akaitumisha katika habari ya ukovu, ni kusema nyuma ya mstari wa ishirini na nne kwanza kwa mstari wa ishirini na nane sasa sisi ndugu zangu, kama Isaka tuko watoto wa ahadi. Amina. Wagalatia ile musari wa ishirini na nane hapo Yerusalemu mpya Yerusalemu wa juu ni mama yetu sisi sote, na neno lililokuja toka mbinguni litarudisha mpaka mbinguni litarudisha mpaka mbinguni, na yalitarudia bure, lakini litatimiza yale ambayo Mungu alivyotaka hiyo shaka amuriwa wa teolojia wote wanaweza kutafsiri kitu fulani kwa namna hiyo moja na makosa moja, lakini wanaweza kuweka, wanaweza kuweka kitu moja kwa mataifa na kingine kwa Israeli, lakini hapa Paulo akuweza kuweka Israeli au kanisa kwa kitu fulani, lakini hii ni kanisa lilo hai la lililo hai la waswali wa kwanza kama vile katika ubrania kumi na mbilisisi mbili ya kwamba Wayahudi wote na wamataifa wote wanapasha kuishi kutahiriwa kwa mioyo na wanapasha kupokea alama ya Roho ili waweze kuhesabiwa haki, waweze kuhesabiwa haki kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Kwa kuona kwa nje, Yerusalema ilikuwa katika utumwa, na Bwana wetu alisema nini? wanaweka mizigo ya kilo juu yenu ambayo unaanguka juu yake, nao wenyewe hauwezi hata kufanya yale ambayo wanaowafundisha nacho. Wanasema kujeni kwangu ninyi, na kisha sasa, alisema kujeni kwangu ninyi mliochoka, nami nitawapatia, itawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi yenu. Lakini tunatambua namna gani? Mnatambua, mnatambua namna gani? Ninashukuru tena kwa ajili ya maelezo ya akali, Agano la Kale na Agano Jipya, hiyo nayo inageuka kuwa kubwa kwa ajili yenu, kwa namna iliyo kamilifu ya utukufu, namna gani wa mitume ndani ya Agano Jipya waliweza kukamata neno la unabii la Agano la Kale, na kama tunaweza kuzungumuza Pum, kama tungeweza kuzunguza pamoja na Luteri na namna gani walivyoweza kumwonyesha leo, waliweza kuonyesha alama ya utimilifu wa hayo, waliweza kuonyesha hapa ya kwamba ni ahadi, na hapa sasa ni utimilifu wake, na hapo ndipo tunatambua ya kwamba Mungu anakuwa macho juu ya neno lake ili aweze kulitimiza. Lakini inaomba ili hayo yaweza kueleweka kwa namna ya kiroho na waza mara nyingi ya kwamba wakati ndugu Branham anapo anapotamka kuhusu huduma aliyopokea kutoka kwa Mungu, yote ilikuwa ilikuwa ikitembea vizuri, lakini sasa wakati alipoanza kuiweka chini ya msingi ya Biblia, hapo sasa marafiki zake pia wa ndani hawakuweza kumwelewa tena. Walisema ya kwamba tunajua kwamba huko mtu uliyetumwa na Mungu na pia mtu huyu aliyeandika kitabu hiki pamoja na mazoezi yake ajabu, ikiwa na kichwa maneno ya kwamba mtu aliyetumwa na Mungu, aliyekuwa mshuhuda wa kuona, kama vile wengine wengine wote wanaweza kuyaona, lakini mtu wa Mungu, mtu aliyetumwa na Mungu aliweza kuandika kitabu. Mtu huyo aliandika kitabu kikubwa aki y, aliita ya kwamba mtu aliyeitwa aliyetumwa na Mungu, sivyo? Lakini baadaye hakuweza kuweza kuikubali yale ambayo aliweza kupitikana, haikuweza kuikubali tena IP, lakini mbele ya macho ya watu wa wote walikuwa wakisema hakuna mtu aliyekuwa na karama uliokuwa nayo kama vile wewe lakini sasa, wakati muda ulipotimilika, huyo mtu aliyetumwa na Mungu alisema ya kwamba hapa kunatimilika ahadi la nabii Malaki, tazama nitawatumia nabii Eliya mbele ya siku kubwa ya kuogopesha Bwana za kufika. Ndio hapo sasa, hapo mnasema ya kwamba warafiki wao wakajuka kuwa wanyama pori. Na hapo sasa hakuwa tena furaha ndani ya nyumba ya Mungu tena. Hapo kukakuwa kutokuelewa vizuri. Sa, kwa sababu gani kutokuelewana? Iliweza kuonekana mtu wa Mungu alitaka aweze kuleta nuru kupitia neno, lakini wale wote ambao kwa tayari kuweza kunyenyekea chini ya neno la Mungu walienda katika upotevu, mpaka tena leo, walipotea mpaka leo. Wakati Mungu anapofanya kitu fulani, wakati unafika ambamo huduma ya kiungu inawekwa kwenye, kwenye msingi wa Biblia, na ni hapo ndipo maroho zinagawanyika. Mtu ambaye asiyeweza kuifuata anapotea, anabaki nyuma, anabaki nyuma kwa sababu wanawaza kwamba wanajua maandiko matakatifu vizuri na kose. Niko hapa kwa ajili ya hiyo. Lakini sitaki kuweza kusema majina, lakini kulikuwa wanaume wawili huko Marekani mbele ambao walikuwa kiwaza ya kwamba wako na kitu kicho moja ya kwamba walikuwa wa elia ya kwamba walikuwa elia ambaye angepashwa kuja mbele ya siku kubwa ya Bwana ipasha kuja na Likua, meksewe, kwamba ni huyo, ni ya kwamba alikuwa amekisemea kwamba alikuwa ni mtu huyo ni kwamba alipaswa kuwa ni Elia ni kwamba ndiye ilikuwa nabii yule, na kwamba baada ya watu wale au nyumba ya mtu yule Mungu alipaswa kuweka utaratibu katika kanisa lake, lakini sio mawazo, sio kushiambia, lakini kukubaliwa kwa kiungu na kuhakikishwa kwa kiungu. Hiyo ndiyo alama ya kiungu, na kila mtu anaweza kuwazia kwamba yuko hiki na kile, lakini kama Mungu akishuhudie hapo sasa tunapaswa kuyasahau, na hayo nayo tuliweza pia kuyasikia kutoka kinywa kilichotumwa. Na sasa nataka kuweza kuonyesha kitu fulani, nawasihi mbele ya Bwana niweza kuleta hukumu juu ya mambo haya. Hapa ni Mathayo sura kumi na saba, Mathayo sura kumi na saba. Tunaona haya mazoezi haya ya kimaajabu, wanafunzi pamoja na Bwana wetu juu ya mlima wa kubadilishwa. Musa na Elia wakaonekana, ilikuwa ni furaha ya utukufu. Hapa Petro akasema, tunataka tuweze kujenga vibanda tatu au nyumba tatu hapa, moja kwa ajili yako, moja kwa Musa na moja kwa Elia, na moja kwa Elia. Na kitu ilikuwa kizuri sana pale, na kisha nuru ikashuka na uso wake ikang'aa kama vile jua na mavazi yake kangaa kama vile ilikuwa kungaa kama vile mwanga kubwa au nuru kubwa, na imeandikwa hapa. Natazama Matayo 17 mstari wa 3, natazama Musa na Eliya wakaonekana kwao, wakis, wakisemezana naye. Petro akajibu akamwambia Yesu, Bwana, ni vizuri kwetu kukaa pahali hapa. Unaona kwa sababu gani maneno haya yalifuata? Ninasoma na niuliza sasa, kama vile swali, mstari kumi, wanafunzi wake wakamuuliza wakisema, kwa nini basi waandishi wanasema ya kwamba imepasa Elia kuja kwanza? Musa na Elia walikuwa wamekusha kuonekana juu ya mulima, na hapo wakashuka kwenye mulima ule, na hapo hapo hiyo ikasikilikana ndani ya masikio ya wanafunzi. Lakini waandishi wanasema kwamba Elia anapaswa kuja kwanza, na swali ilikuwa hii hasa, kwa sababu gani? Hapa inaonekana hapa ya kwamba mtu aliye uliza swali hii hakuweza kuelewa vizuri hii maswali, hakuweza kujua maandiko mazuri, mazuri hapa, hakuweza kujua ma... Maandiko, maandiko mazuri, mazuri, inayosaidi hapa kwa sana swali yake. Aliwauliza, akawaambia kumi na moja akajibu akasema kweli Elia atakuja na kutengeneza vitu vyote hapa, hii iko katika wakati utakao kuja. Ndiyo, mtu ambaye aliye na miaka ine ya shule ataweza kujua hii maneno. Tunajua kwamba inaandikwa hivyo kwamba atakuja Elia, atakuja naye ataweka mambo yote vizuri katika utaratibu, nasi tunasema hapo amina, taifa lote linasema amina. Na sasa tunakuja mstari wa 12: lakini ninawambia ninyi ya kwamba Elia amekwisha kuja nao hawakumtambua, lakini walimtendea yote waliyotaka. Na hapo pia tunasema amina pia, sivyo? Ndio, tunasema pia sote amina. Mahali ambapo hatuwezi kusema amina ni wakati unapotaka kuvunja mstari wa kumi na moja na kuingiza katika mstari wa kumi na mbili na hapo sasa hatuwezi kusema amina. Kwa hiyo musara wa kumi na moja na kumi na mbili hata kama inaandikwa na kama iko ni kwa sababu msaa kumi na moja na kumi na mbili yote iko pale, inapasha kuwa pale. Eliya alikuja ilikuwa Yoona Mbatizaji, na Elia anapasha kuja ilikuwa ni mtu wa Mungu. Hapa sasa hii mbele ya siku ya Bwana hiyo, ni Bwana anasema katika neno lake, lakini muulize leo waandishi wa leo, leo kuwafundishe leo, anasema oh, Yesu aliweza kusema ya kwamba atakuja, lakini wakati aliposema ya kwamba ashaka kuja, alisema alisema kwamba ashaka atakuja atakuja, lakini ashaka kuja hasa yo. Oh, Elia ashaka kusema hasa, alivunja hasa alivunja mstari wa 11. Kama alisema shaka, ataku, ashaka atakuja kuja? Hapana, lakini akuvunja mstari wa 11, lakini Mungu ashukuri kwa ajili hiyo. Wakati walipouliza Elia, wewe ni Elia? alisema hapana, mimi si yeye ye. Na hiyo nayo ilikuwa ya kigeni Ona jinsi ni ajabu kuweza kuona yote ikitimilika na, na kufalana vizuri na malaika alisema ya kwamba atakuja ndani ya nguvu na katika roho ya Eliya, ili aweze kutengenezea njia kwa Bwana. Hiyo ni Luka moja na tangu hiyo hiyo ilifanyika kuna miaka elfu mbili iliyopita, na tangu wakati ule dunia haijalunguzwa kama vile ilikuwa swali ya siku ya Bwana, siku ya kuokopesha ya hatari ya Bwana. Ona kisi ni ajabu sana na ni ya muhimu tuweze kupanga vizuri vizuri na kukamata kila shairi ya Biblia katika hali yake na kuweza kufanya angalisho kwa yale yaliyosemeka katika maneno haya katika shahidi hizi na kuweza kuyaona waziwazi wazi, na kuweza kuwa na nuru, na nuru na, na na kuelewa kwa kiungu kuhusu yale yaliyoandikwa na yale yale. Namaanisha nini, ni kusema lengo ya kwamba Bwana yeye mwenyewe alipatia lengo kwa neno lake na aliyosema katika neno lake: Elia atapasha kuja, Elia atakuja kwanza na kutengeneza mambo yote, atarudisha mambo yote kwa namna ya kwanza. Na Paulo katika mahubiri ya kwanza siku ya Pentekoste, Petro, Petro aliweza kuyaonyesha na kuyasema ya kwamba wakati wa kuburudishwa utakuja, na sasa Yesu atarudi wakati mambo yote itakapokuwa imerudishwa, na siyo mbele kama vile ilivyokuwa imetangazwa mbele kupitia vinywa vya manabii tangu wakati wa zamani, wa zamani, wa Matendo ya Mitume sura tatu. Hakuna kitu ambacho kilicho cha lazima katika siku hizi kama kuwa na kuelewa iliyo ya haki iliyo nzuri ya unabii wa kibiblia ili ninaweza kusema. ni kusema ili kuelewa kamilifu ya mambo ya kiungu katika mfalme katika shauri ya kiungu ka ndani ya siku zetu, tuweze kuyaelewa tuweze kuipewa, tusiweze kuleta mavurugo ma, ma hata kitu fulani jama, mambo fulani lakini tuweze kupanga yote kwa namna ya Kibiblia na tuweze kuyaishi kwa namna iliyo ya yetu binafsi. Hataki kuweza kuhubiri tu, lakini sote pamoja tunataka tuweze kusikia neno la Mungu na sote pamoja tuweze kuishi Bwana tuseme kwa machache na tumalizie yote ambayo tulisikia. Tunaona ya kwamba Mungu ndani ya agano la kale alitoa maunabii kupitia vinywa vya manabii, na sasa, wakati muda wa utimilifu wake ulipofika, Mungu yeye mwenyewe alikuwa macho juu ya neno lake, ili aweze kulitimiza kwa wakati unaofaa. Na tena zaidi alikuwa na watu ambao aliyeweza kutumikisha tena ndani ya Agano Jipya ili aweze kuandika maneno haya yaliyokuwa ikitimilika katika wakati wao, ili aweze kutupatia mahabari za kiungu juu ya njia yetu. Oh, nashukuru Bwana sana kwa ajili ya Agano Jipya, nashukuru kwa ajili ya mafundisho na malama zilizoonyeshwa katika utimilifu wa maandiko matakatifu, nasi tunaweza kuongozwa na kuwekwa vizuri katika hii habari na tunaweza kujua namna gani habari yote. Nasonga mbele, naweza kuisema yale yaliyoandikwa kwa namna moja, kwa jina moja ilikuwa ikilinganishwa na mwana wa Mungu na sehemu ya kwanza mbayo ilikuwa ikilinganishwa na yeye, Samueli wa pili sura 7 mstari 11 iliyoweza kuonekana katika agano jipya Waebrania sura moja mstari wa tano. Na ile ilikuwa sehemu ya pili, haikusemeka katika gano jipya ikilinganishwa na yeye bwana wetu, na si, il, siyo ilikuwa ikilinganishwa na yeye kama vile bwana wetu, lakini ikilinganishwa na sisi katika pia ndani ya Wakondo wa pili sura 6 mstari wa 18, kwa maana yeye alikuwa ni wa kuhani mkubwa akilinganishwa na yeye na sisi akifanana na sisi, kwa maana yule anayetenda dhambi ni washetani. Lakini kama hivi vile anaandikwa pia ya kwamba kama tunasema kwamba hatukuwa na dhambi, tunasema uongo. Kama tunazikiri, hapo sasa tuna kuhani mkubwa aliye mwaminifu na naye tutetea. Tunaweza kufanya makosa sisi sote, lakini kuna mmoja ambaye aliyekuwa kamilifu nasi, na asiyekuwa na dhambi na aliyekufa aliyetembea kwenye dunia hii ili aweze kutembea kwenye dunia hii kwa ajili yatu sisi wenye zambi, aliitoa makosa aliweza kulipa deni kwa ajili yetu, ili aweze kutukomboa na tupatia uzima wa milele kwa neema yake. Namnaweza kusikia pia maneno haya kwa mwisho ya kwamba namna gani neno ndani ya gano jipya ikilinganishwa na kanisa lilikuwa limeandikwa, ya kwamba ninyi taifa langu, ninyi watu wangu, mtoke katikati yao, mkatengwe, musiguse kitu kichafu, napo mutakuwa kwangu wana na binti zangu, nami takuwa Mungu wenu. Mnaona, haya ndiyo maneno, na sio kundi yote ya waamini ambao wana wanaoenda wanao katika miongozo yote lakini niji taifa langu, mtoke katikati yao, musiguse kitu kichafu, mkatengwe nao. Hapo sasa ndipo sasa, ndikusema sasa, hapo nipo nitakuwa baba kwenu, nanyi mtakuwa wavulana na wasichana wangu. Hapo ndio maneno ya semeka si, na kisha Bwana Mungu mweza yote aliweza ku, aliweza kusema maneno haya kwa taifa la washindi taifa au kundi la washindi wale ambao walio malimbuko, wale waliosikia mwito wa kuita kutoka walio watiifu, ili waweze kutembea katika njia ya utiifu pamoja na Bwana, lakini wanaingia katika njia hiyo nyorora nyoro, njia ya kunyoroka. Mtu anayetaka kufika kwenye njia anapashwa kuwa tayari, ili aweze kuchukua haya aweze kuchukua haya kwa ajili ya jina la Bwana, kuchukua msalaba wake na kufuata Bwana mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini. Jina la utukufu na la ajabu la Bwana wetu lisifiwe. Akose tena nyingine neno moja kwa dakika fulani kwa wale ambao wanataka kubatizwa, kwa wale ambao wanataka kubatizwa. Kuna wawili au watatu, sijui nisikia kwamba kutakuwa ubatizo. Yule anayetaka kubatizwa anyoshwe mkono wa rakaraka, moja, mbili, tatu, ine. Ndiyo ni kusema, katika hali yote ninyi waine, kuna wandugu waine na wadada huko, nawaza kwamba nyinyi yote bila kujua namna gani So au bila kujua ubatizo ni nini au kwa, kwa namna ambayo zziei kuingia katika mambo hayo, hatuwezi kuingia katika maelezo yoyote kwa maneno haya, wale wote ambao waliotakasiwa kwa Bwana, waliogeuka kuwa waamini kwa wale na walioweza kufuata na kugeuka kuwa uliofanya mazoezi ya kuwa na imani ya kwamba Yesu Kristo ni mwokozi wao na na kuhesabiwa kwa ajili yao haki waweze kushacha ubatizwe na waweze kushuhudia kwamba zambi zao zimesamehewa, na hiyo tushaka tuweza kuya, kuyasema hapa mara nyingi. Ndani ya ubatizo hamuna msamaha, msamaha ubatizo sio ndani mulimo msamaha, ubatizo unafanyika kwa ajili ya msamaha na, na, na msamaha uko katika damu ya mwana kondoo kwa maana inaandikwa hivyo tu, kwa maana iliandikwa ya kwamba alimwanga damu yake kwa ajili ya msamaha wa zambi za wengi, naye alitatoa damu yake kwa ajili ya msamaha ya wenye zambi. Nasi hatuna uchaguzi, tunapashwa kuwa hivyo, tunapashwa kufundisha kwa namna hiyo, ikilingana na maandiko matakatifu. Ubatizo ni ushuhuda, ubatizo ni kushuhudia kwamba mwamini amegeuka kuwa mwamini na kwamba aliamini na kwamba alipokea uhakika wa imani ndani ya kazi iliyotimilika ya ukombozi kupitia damu iliyomwangika ya Mungu ya kwamba alipokea msamaha wa dhambi zake, na hapo sasa hatua ya pili inakuwa ni ubatizo. Na hapo sasa Mungu anafanya yanayobaki, anatupatia yanayobaki. Acha Bwana aweze bariki si sote maneno haya kwa wale wote wanayotaka kubatizwa. Amina, tusimame sote pamoja kwa ajili ya kuomba, wakati tunapogonja vichwa na tunapofumba macho tunapogunja vichwa na tunapofungua mioyo mbele ya Mungu, ningetaka niweze kuuliza kama kuna mtu fulani hapa ambaye anayetaka kutakasia maisha, maisha yake kwa Mungu, sasa munyoshe mkono na wasie. Kuna mtu wa hapa na wasie, asante. Kuna mwengine tena, kuna mwengine tena? walio na mahitaji kuna kitu fulani ambacho kilicholeta kwa Bwana, nanyi mnaamini ya kwamba yeye alishaka wajibu amewajibu, mnyoshe sasa pia mkono. Mungu abariki, Mungu abariki, Mungu abariki mahali pote. Kuna wimbo ambao mnaandikwa kwa namna kama hii Huzuni haiwezi kuwa kubwa kuliko yule anayesaidia, kuliko Mwokozi. Yeye ni mwenye nguvu zaidi, yeye ni mkubwa tena zaidi kuliko huzuni yote, kuliko zoruba yote, kuliko ugonjwa wote. Yeye ni mkubwa kuliko yote, yeye mweza yote, yeye ni mweza yote kuliko yote. Alisema yeye ni mweza yote, alisema ni, nimepewa uwezo na hakuna kitu Alipewa uwezo, nilipewa uwezo mbinguni na duniani. Na hakuna kitu kinachomshinda. Uwezo au huzuni haina uwezo kumshinda. Tuimbe tena, amini tu, amini tu. Tuimbe, amini tu, amini tu. Amini tu, amini tu. Yote inawezekana. Oh, amini. Amini tu. Amini tu, amini tu. Amini tu. Yote inawezekana oh, amini tu. Yesu yuko hapa, Yesu yuko hapa. Yote inawezekana kwa sababu Yesu yuko hapa, Yesu yuko hapa Yesu yot, yot, Yesu yuko hapa. Yote inawezekana kwa sababu Yesu yuko hapa. Fate, Baba wa mbinguni, kwa moyo wetu wote tunakushukuru kwa ajili ya wepo wako, kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani kwa ajili ya nuru iliyo wazi kama vile jua la neno la unabii, kwa ajili ya maneno unayotuonyesha kwa namna iliyo wazi tena zaidi. Bwana mpendwa, sisi ni nani ili nasi tuweze kusikia mambo haya yote, na tuweze kuona na kusikia na kuishi mambo haya yote Bwana mpendwa na sio kutaka kuweza kujiweka juu kama tulishesabia, katikati ya wale ambao ulioweka pembeni, ili uwafunulie siri za ufalme, ili uweze kuwafungua akili kwa ajili ya maandiko na kuelewa kwa maandiko, na hapo sasa ulisema ya kwamba ni ninyi ndiyo mliopewa kujua siri za ufalme wa Mungu, Mungu Bwana mpendwa, tunapoanza siri Christus ya ufunuo wako wewe mwenyewe, kama vile Yesu Kristo Bwana um wetu ndani ya Mungu wewe mwenyewe kujifunua ndani ya Kristo Bwana wetu kupitia hiyo utimilifu pia ya, ya siri za siri kan, ya kanisa kama vile kanisa pia ya bibi ya rusi. Nasi tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, tunatukuza tuna jina lako la utukufu, na wale wote ambao waliofunulia hapo sasa, wote waweze kupaza sauti, waweze kushangilia na kuimbia na kushukuru na kuabudu. Haleluya, utukufu na heshima, sifa na mabudu iletwe kwako Bwana, hayo yavegeka kuwa wazi kwa ajili yetu, kama vile tulikuwa tukikaa kwenye miguu yako na kama vile tunavyosikia kwa sauti kutoka kinywa chako. Haleluya, heshima na utukufu, sifa na mabudu iletwe kwako kwa, kwa ajili ya yote. Na sasa tunakuwekea wale wote ambao waliona mahitaji na ambao waliyonyosha mikono yawo, ambao walio nyosha mikono yawo, acha uweze kuokoa, uweze kuponya, uweze kufungua, uweze kubariki na uweze kubatiza kwa Roho na kwa moto, na uweze Bwana kupatia wale wote. Sana sana mtupatie mwanga, nuru si sote, na sana sana, sana wale ambao wanaotaka kuweza kupiga hatua ya ubatizo, uwe pamoja nao, acha uweze kuwasafisha, uwatakase, uwaoshe ndani ya damu ya mwanakondoo, ili waweze kufanya agano la zamili jema pamoja na wewe. Bariki wale wote pia walio katika Umoja wa Sovyeti au Urusi, na pia wale wote waliotuma mahitaji, ndugu Vitoniq walioleta mahitaji sana sana, niosha mkono wako, ushuhudie neno lako, na ili alama kubwa na maajabu makubwa na maalama ya ajabu yaweze kufanyika, kwa maana wewe ni Mungu mkubwa. Haleluya, O Bwana, leta uzima ndani yetu na uguse midomo yetu, vinywa vyetu, ili tuweze kusifu na kushangilia jina lako takatifu, kwa maana ulifanya mambo makubwa ndani yetu. Jina lako takatifu lisifiwe na lishangiliwe, sasa na hata milele na milele. Amina.